Papa Francis akiwasalimia waumini waliokuwa wamekusanyika kusubiri kutangazwa kwa Papa mpya
Viongozi mbalimbali duniani wametoa pongezi zao akiwemo Rais Barack Obama wa Marekani aliyemuita Francis, “mshindi wa maskini na wanyonge kati yetu.”
Akiwa kardinali, aliwahi kukwaruzana vikali na serikali ya Argentina ya rais Cristina Fernandez de Kirchner kuhusiana na kupinga kwake ndoa za jinsia moja na ugawaji wa dawa za kuzuia mimba.
Latin America ina waumini wa kikatoliki milioni 480. Kuchaguliwa kwa Bergoglio, makardinali wametoa ujumbe mzito kuhusu wapi mustakabali wa kanisa hilo utaelekea.

